D1pro
Chào mừng các bạn đến với D1 family ...hãy đăng kí và gia nhập gia đình ấm cúng của chúng tôi nhé ! ^^

Join the forum, it's quick and easy

D1pro
Chào mừng các bạn đến với D1 family ...hãy đăng kí và gia nhập gia đình ấm cúng của chúng tôi nhé ! ^^
D1pro
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

TAKE A PHOTOGRAPH

Go down

26112011

TAKE A PHOTOGRAPH Empty TAKE A PHOTOGRAPH

Dây Chun vừa để cái status:
"Có khi nào trên mặt nước bình yên
Bạn nhớ lại những ân tình xưa cũ?
Có khi nào giữa bạn bè đông đủ
Bạn nao lòng khi thiếu vắng tôi không?"
Thật sự khi đọc những dòng này, bản thân mình cũng cảm thấy bâng khuâng. Kêu ca là không đúng nhưng từ khi học Đại học, mình cảm thấy hẫng hụt khi môi trường Đại học quá vô tình. Người với người lợi dụng nhau, chen lên nhau mà sống. Đã nhiều lần mình muốn trở về như ngày xưa, hồi mình còn là một học sinh cấp ba, đạp chiếc xe tới trường. Khi vào lớp thấy những khuôn mặt thân thương, cười nói ríu rít, trêu nhau, gán ghép người này với người kia rồi ngồi nói chuyện riêng trong giờ học. Vậy mà khi đó, mình lại chỉ muốn thi Đại học thật nhanh để thoát khỏi môi trường tươi đẹp đó, muốn xông xáo bay vào cuộc sống. Rồi điều gì đến nhanh chậm gì cũng đến, mỗi con người trong lớp mình đã bay đi theo một hướng khác nhau. Cuộc sống đã cứa một vết thương đầu tiên vào tâm hồn mỏng manh, rỉ máu. Đến lúc ấy, ai cũng muốn thốt lên rằng "Cho tôi một vé về tuổi thơ". Nhưng tất cả là quá muộn. Vì vậy, mối khi gặp những câu nói chạm đến nỗi niềm sâu tận bên trong tâm hồn, mình lại thẩn thơ. Mong rằng mọi người đừng như mình. Buồn quá..
Chan Nguyễn_d1pro
Chan Nguyễn_d1pro
Bé ngoan
Bé ngoan

Điểm số : 4984
Cấp bậc : 4

Share this post on: reddit

TAKE A PHOTOGRAPH :: Comments

JaJa_d1pro

Bài gửi Tue 29 Nov 2011, 19:33 by JaJa_d1pro

ừ tao cũng đang thích quay trở lại cấp 3 đây. Giờ đang chán rồi TAKE A PHOTOGRAPH 643204

Chan Nguyễn_d1pro

Bài gửi Tue 29 Nov 2011, 21:45 by Chan Nguyễn_d1pro

Mất nết thật, dám xưng mày tao với người lớn tuổi. Nhưng có ai bán vé thông hành về tuổi thơ đâu.......

Bài gửi  by Sponsored content