D1pro
Chào mừng các bạn đến với D1 family ...hãy đăng kí và gia nhập gia đình ấm cúng của chúng tôi nhé ! ^^

Join the forum, it's quick and easy

D1pro
Chào mừng các bạn đến với D1 family ...hãy đăng kí và gia nhập gia đình ấm cúng của chúng tôi nhé ! ^^
D1pro
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

THỜI GIAN SUY NGHĨ

Go down

24122011

THỜI GIAN SUY NGHĨ Empty THỜI GIAN SUY NGHĨ

Những ngày cuối năm đang tới gần. Một năm nữa sắp qua đi, bao nhiêu lo toan, muộn phiền, niềm vui hay hạnh phúc cũng sắp qua đi. Những ngày này cũng là những ngày thi cuối kì, ai ai cũng lo lắng, học đêm, học ngày mong kết quả tốt. Riêng mình là một ngoại lệ, chơi hết những ngày cuối năm này. Từ ngày vào đại học, mình bỗng lười học một cách đáng khinh bỉ. Về nhà không thèm học hành gì, suốt ngày chỉ ôm cái máy vi tính. Chẳng biết phải làm gì đây. Bỗng thương bố mẹ lạ. Bố mẹ cứ cho rằng mình học hành chăm chỉ nên chẳng bắt mình làm gì. Ai ngờ.
Càng đến cuối năm mình lại càng buồn về bản thân. Ước gì chẳng đi học cho đỡ tốn tiền, đỡ khổ cho những người xung quanh. Mình ước được đến một vùng đất thật xa xôi, một mình mình sống, Mình ước có thời gian để nghỉ ngơi(theo đúng nghĩa của nó), kiểu như ông Chế Lan viên từng viết:
Hãy cho tôi một tinh cầu giá lạnh
Một vì sao trơ trọi cuối trời xa
Để nơi ấy tháng ngày tôi lẩn trốn
Những u buồn đau khổ với sầu lo
Mùa đông này thật lạnh giá và buồn bã. Mình yêu mùa đông nhưng tại sao mùa đông năm nay mình thật cô đơn. Chẳng biết nữa...
Mình buồn, cần một nơi yên bình để suy nghĩ...
Chan Nguyễn_d1pro
Chan Nguyễn_d1pro
Bé ngoan
Bé ngoan

Điểm số : 4984
Cấp bậc : 4

Share this post on: reddit

THỜI GIAN SUY NGHĨ :: Comments

JaJa_d1pro

Bài gửi Tue 03 Jan 2012, 17:09 by JaJa_d1pro

ra bờ sông đáy mà ngồi, yên tĩnh cực. Or lên tầng thượng của một tòa nhà cao tầng mờ ngồi, cảm giác hay lắm :)

- Similar topics